Thừa Thiên Huế tham gia Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc, khu vực III tại Quảng Nam
Cập nhật lúc : 09:48 13/06/2024
Đoàn thể thao HSPT tỉnh Thừa Thiên Huế gồm 165 vận động viên tham gia thi đấu HKPĐ toàn quốc Khu vực III, gồm các môn: Bơi (28 VĐV), Đá cầu (16 VĐV), Bóng bàn (20 VĐV), Bóng đá nam Tiểu học (12 VĐV), Bóng đá nam THCS (14 VĐV), Bóng đá nữ THPT (12 VĐV), Bóng đá nam THPT (20 VĐV), Cầu lông (18 VĐV), Điền kinh (16 VĐV)
Thứ trưởng Bộ GD&ĐT Nguyễn Thị Kim Chi phát biểu khai mạc
Giám đốc Sở GD&ĐT Nguyễn Tân dự Lễ Khai mạc
Sau lễ khai mạc diễn ra vào lúc 20h00 ngày 12/6/2024, sáng ngày 13/6/2024 Đoàn đã ra quân thi đấu các trận đấu đầu tiên của môn bóng đá nam tiểu học, nam THCS và nữ THPT; bơi và đá cầu.
Giám đốc Sở GD&ĐT Nguyễn Tân thăm và động viên các vận động viên
HKPĐ toàn quốc khu vực III diễn ra từ ngày 13-20/6/2024 tại các điểm thi đấu thuộc thành phố Tam Kỳ, thành phố Hội An và huyện Núi Thành, tỉnh Quảng Nam.
Văn phòng Sở
Bản quyền thuộc Sở GD&ĐT Thừa Thiên Huế
Vui lòng ghi rõ nguồn khi sao chép nội dung từ website http://thuathienhue.edu.vn/