Họp Ban Chỉ đạo Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024
![Họp Ban Chỉ đạo Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024 Họp Ban Chỉ đạo Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024](https://thuathienhue.edu.vn/imgs/Thu_muc_he_thong/_Nam_2024/_Thang_05/5.jpg)
Tham dự cuộc họp có đồng chí Nguyễn Tân – Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo, Phó Trưởng Ban Thường trực, các đồng chí Phó Trưởng ban: đồng chí Đoàn Minh Thắng – Phó Giám đốc Sở GD&ĐT, đồng chí Nguyễn Hữu Thiên – Phó Giám đốc Công an tỉnh, đồng chí Lê Hồ Nhân - Phó Chánh Thanh tra tỉnh, đồng chí Nguyễn Hữu Tín – Phó Giám đốc Sở Tài chính cùng các đồng chí trong Ban Chỉ đạo kỳ thi.
Đồng chí Hoàng Hải Minh - Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo kỳ thi chủ trì cuộc họp
Báo cáo tại cuộc họp, đồng chí Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo Nguyễn Tân thông tin: Kỳ thi Tốt nghiệp THPT năm 2024, tỉnh Thừa Thiên Huế có 12.856 thí sinh đăng ký dự thi (Giáo dục THPT: 12.289 thí sinh; Giáo dục GDTX: 567 thí sinh; Thí sinh tự do: 601 thí sinh); tổng số điểm thi: 37, tổng số phòng thi: 576. Kỳ thi được tổ chức vào các ngày 26, 27, 28, 29/6/2024:
Ngày |
Buổi |
Bài thi/Môn thi thành phần của bài thi tổ hợp |
Thời gian làm bài |
Giờ phát đề thi cho thí sinh |
Giờ bắt đầu làm bài |
|
26/6/2024 |
SÁNG |
08 giờ 00: Họp cán bộ làm công tác coi thi tại Điểm thi |
||||
CHIỀU |
14 giờ 00: Thí sinh đến phòng thi làm thủ tục dự thi, đính chính sai sót (nếu có) và nghe phổ biến Quy chế thi, Lịch thi |
|||||
27/6/2024 |
SÁNG |
Ngữ văn |
120 phút |
07 giờ 30 |
07 giờ 35 |
|
CHIỀU |
Toán |
90 phút |
14 giờ 20 |
14 giờ 30 |
||
28/6/2024 |
SÁNG |
Bài thi KHTN |
Vật lí |
50 phút |
07 giờ 30 |
07 giờ 35 |
Hóa học |
50 phút |
08 giờ 30 |
08 giờ 35 |
|||
Sinh học |
50 phút |
09 giờ 30 |
09 giờ 35 |
|||
Bài thi KHXH |
Lịch sử |
50 phút |
07 giờ 30 |
07 giờ 35 |
||
Địa lí |
50 phút |
08 giờ 30 |
08 giờ 35 |
|||
Giáo dục công dân |
50 phút |
09 giờ 30 |
09 giờ 35 |
|||
CHIỀU |
Ngoại ngữ |
60 phút |
14 giờ 20 |
14 giờ 30 |
||
29/6/2024 |
|
Dự phòng |
|
|
|
Đồng chí Nguyễn Tân – Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo, Phó Trưởng Ban Thường trực BCĐ
Sở Giáo dục và Đào tạo - cơ quan Thường trực Ban Chỉ đạo đã tích cực phối hợp với các địa phương, đơn vị có liên quan chỉ đạo chuẩn bị cơ sở vật chất, trang thiết bị cần thiết tại các điểm thi đảm bảo phục vụ tốt Kỳ thi theo kế hoạch; chỉ đạo các cơ sở giáo dục tuyên truyền đến tất cả học sinh chuẩn bị tham gia thi tốt nghiệp THPT tập trung ôn tập, chuẩn bị tinh thần và các điều kiện để tham gia Kỳ thi chất lượng, an toàn, hiệu quả; ngành GD&ĐT phối hợp với UBND các địa phương và các tổ chức ban ngành quan tâm, nắm bắt tình hình thực tế của học sinh, đặc biệt là học sinh dân tộc thiểu số và miền núi, học sinh có hoàn cảnh gia đình khó khăn để có phương án hỗ trợ, tạo kiện kiện cho học sinh trong quá trình ôn thi và tham gia Kỳ thi với quan điểm không để bất kỳ thí sinh nào chỉ vì điều kiện khó khăn mà không tham dự Kỳ thi.
Kết luận cuộc họp, đồng chí Hoàng Hải Minh - Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo yêu cầu, để kỳ thi diễn ra an toàn, nghiêm túc, chất lượng đề nghị các cơ quan, đơn vị căn cứ chức năng nhiệm vụ được giao, phối hợp với Sở Giáo dục và Đào tạo chỉ đạo theo ngành dọc đến cấp huyện và cấp xã để triển khai mọi nguồn lực đảm bảo: An ninh trật tự, an toàn giao thông; y tế tại các điểm thi; khu lưu trú cho các đoàn về làm công tác tại địa phương; cung cấp đầy đủ hàng hóa, thực phẩm giá cả ổn định đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm phục vụ sinh hoạt cho thí sinh và phụ huynh học sinh cũng như các thành viên Hội đồng thi; đảm bảo thông tin liên lạc, nguồn điện ổn định và kinh phí để Kỳ thi được tổ chức an toàn, hiệu quả.
Một tiết học do cán bộ Sở GD&ĐT thực hiện hỗ trợ ôn tập thi tốt nghiệp THPT tại cơ sở
Văn phòng Sở