Lớp học Xóa mù chữ ở phường Hương Hồ
![Lớp học Xóa mù chữ ở phường Hương Hồ Lớp học Xóa mù chữ ở phường Hương Hồ](https://thuathienhue.edu.vn/imgs/Thu_muc_he_thong/_Nam_2021/_Thang_03/image001.jpg)
Mặc dù điều kiện cơ sở vật chất phục vụ dạy học còn nhiều khó khăn, thiếu thốn nhưng cả giáo viên, học viên đều rất say sưa dạy và học. Giáo viên – cô Hà Trương Lan Anh đã không quản ngại đường xá xa xôi hay mưa nắng, đêm tối để đến với lớp. Những người bà, người mẹ sau những giờ lao động nặng nhọc, tranh thủ lo xong bữa cơm tối cho gia đình để đến lớp học với một mong ước chung “biết được cái chữ”.
Được biết, ngoài lớp học này, trên địa bàn thị xã còn có 7 lớp học Xoá mù chữ khác cũng đang nỗ lực để đạt được những kết quả tốt nhất, đặc biệt là trong tình hình dịch bệnh Covid-19 còn nhiều phức tạp.
Với sự quyết tâm của Trung tâm GDNN - GDTX, sự quan tâm của chính quyền và các ban ngành, đoàn thể ở địa phương, hi vọng rằng trong năm 2021 và những năm tiếp theo, việc tổ chức lớp học Xoá mù chữ tại thị xã Hương Trà sẽ có được những thành tích mới, góp phần váo thành công chung của công tác xây dựng xã hội học tập.
Một số hình ảnh tại lớp học
Nguyễn Văn Lưu, P.GDCN&GDTX